![img](/images/activities/66_Kanto_Day2/01.jpg)
![🇯🇵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t76/1/16/1f1ef_1f1f5.png)
โรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการได้นำคณะนักเรียนและคุณครูจาก KANTO INTERNATIONAL SENIOR HIGH SCHOOL จำนวน 33 คน เดินทางไปทัศนศึกษานอกสถานที่ ณ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(วัดพระแก้ว), พิพิธภัณฑ์วัดไตรมิตร ศูนย์ประวัติศาสตร์เยาวราช, วัดอรุณราชวรารามราชวรมหาวิหาร (วัดแจ้ง) ในโครงการ OVERSEA THAI CULTURAL STUDY TRIP FOR JAPANESE STUDENTS
![🇯🇵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t76/1/16/1f1ef_1f1f5.png)
![🇹🇭](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/1f1f9_1f1ed.png)
เมื่อวันอังคารที่ 21 มีนาคม พ.ศ. 2566 ทางโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการได้นำคณะนักเรียนและคุณครูจาก KANTO INTERNATIONAL SENIOR HIGH SCHOOL จำนวน 33 คน เดินทางไปทัศนศึกษานอกสถานที่ ณ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(วัดพระแก้ว), พิพิธภัณฑ์วัดไตรมิตร ศูนย์ประวัติศาสตร์เยาวราช, วัดอรุณราชวรารามราชวรมหาวิหาร (วัดแจ้ง) เพื่อให้นักเรียนต่างชาติได้ศึกษาศิลปวัฒนธรรมของไทย จากสถานที่ที่มีความสำคัญทางประวัติศาสตร์และวัฒนธรรมของประเทศไทย ในการนี้มีคณะคุณครูและนักเรียนจากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการเข้าร่วมด้วยจำนวน 11 คน
ภาพเพิ่มเติม:
อัลบั้ม : 22202 กิจกรรม Day Trip Best Active (18 มีค 66)